Vùng đất của gió
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Vùng đất của gió

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng Khách viếng thăm đến với Pet Shop
Kick vào đây để chọn mua cho mình con thú dễ xương nhất. Xem thông tin chi tiết ở đây
Chào mừng Khách viếng thăm đến với Shop Online
Kick vào đây để chọn mua những sản phẩm mình yêu thích.
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNguời gửiThời gian
Về chốn xưa............... Sun Oct 04, 2015 8:54 am
Hoài niệm.......................................................... Tue Sep 15, 2015 10:50 pm
Quét lá rơi Tue Sep 15, 2015 10:49 pm
Phủi bụi tí nào !!!! Tue Sep 15, 2015 10:47 pm
[Mr] Up ảnh thi Mr 4rum tại đây !!! Tue Sep 15, 2015 10:45 pm
Cốc cốc!!!! Có ai ở nhà không????? Tue Sep 15, 2015 10:44 pm
4rum và những mẫu chuyện theo thời gian!!! ...............Tình bạn! Mon Jun 16, 2014 9:07 pm
[L.Fool:x]- Eo fu Mon Jun 16, 2014 9:03 pm
[L.fool:x]. Chết :P :P !!! Fri Dec 06, 2013 7:53 pm
[L.fool:x]. Khy tôi bước đy !!! Wed Nov 13, 2013 10:06 pm
CHỜ......... Wed Nov 13, 2013 9:51 pm
thông báo...!!! Wed Nov 13, 2013 9:48 pm

Share | 

giup' em phat!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
>>zểnk<<
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣
>>zểnk<<

Huy chương : King
Birthday : 08/08/1993

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptyTue Dec 08, 2009 2:52 pm

may em cam usb chi hien hinh ket noi chu hok nhan usb lam sao day????
JayLee
๑۩۞۩๑.Admin.๑۩۞۩๑.
๑۩۞۩๑.Admin.๑۩۞۩๑.
JayLee

Huy chương : giup' em phat!! 2810
Birthday : 10/02/1990

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptyTue Dec 08, 2009 3:31 pm

Đây là 1 số cách kiểm tra lại drives USB của máy bạn, làm từng cách xem thử nha. Nếu ko đc thì chỉ còn nước đem ra tiệm cho người ta check Sad
1/ Click chuột phải vào My Computer, chọn Manage > Disk Management > nhấn mở rộng Disk Drives bằng cách nhấn vào biểu tượng Scan for hardware changes để kiểm tra lại coi có tên ổ đĩa nào dành cho công cụ USB chưa? [có thể nhấn vào công cụ Scan for hardware changes này 2-3 lần để nó dò quét tự động nhận dạng ổ Flash USB] Kế đó, ta thử coi có chọn được tên ổ đĩa nào cho nó không, và đặt tên lại.

2/ Nếu nó đã có tên trong Disk Management, bạn có thể click chuột phải ở đó lần nữa để chọn Explore > sẽ được gọi và bạn thấy công cụ USB cùng với những gì chứa bên trong.

3/ Click chuột phải vào My Computer, chọn Properties rồi Hardware > Device Manager. Bung tiếp phần USB Controller, click chuột phải rồi chọn Uninstall tất cả. Gở bỏ dây nối công cụ USB và nối thẳng vào cổng USB hoặc là thay bằng dây khác.

4/ Nếu thấy ổ USB mà không mở được bạn khắc phục sau:
Nhấn menu Start > mở hộp Run gõ regedit và Enter, tìm đến đường dẫn từ khóa chỉ ra bên dưới
HKEY_LOCAL_MACHINE / SYSTEM / CurrentControlset / Services / USBSTOR / tại đây ta click trỏ phải chữ Start [nếu không thấy chữ Start thì ta click trỏ phải vào khung trống > new > key chọn DWORD value và nhập tên cho nó là Start] và rê chuột vào dòng chữ Modify, bạn chỉnh nhập thông số trong khung Edit DWORD value thành con số 3 [là cho phép nhận dạng ổ USB] và nhấn OK. Sau khi thao tác xong thì khởi động máy tính lại.

5/ Nếu công cụ USB không có mà chỉ có nguồn điện hỗ trợ,
thử nối vào hệ thống trước và sau khi boot.

6/ Nếu vấn đề lại là công cụ USB bên ngoài, hãy thử dùng tiện ích nào đó kèm theo USB(nếu có) để coi nó hoạt động bình thường không ?

7/ Nếu vấn đề là USB qua Card PCI, hãy thay đổi qua một khe cắm PCI khác xem sao ?

8/ Nếu cần thiết thì cũng nên kiểm tra coi có Format được Flash USB hay không? nếu Format cũng không được thì nhiều khả năng là virus đã làm hỏng firmware của Flash USB hoặc bị sốc điện nên không thể Format được mà máy cũng chẳng thể nhận dạng Flash USB. Do đó bạn hãy đem Flash USB đến nơi bảo hành để bảo hành, hoặc nơi bán để họ Update lại firmware của sản phẩm, cập nhật USB qua Website của chính hãng đó, cũng như kiểm tra thêm những giải pháp đề nghị của họ. Nhiều khi ta cập nhật BIOS, Driver Chipset cho Mainboard chính hãng lại giải quyết được vấn đề.
manhdao508
๑۩۞۩๑.Admin.๑۩۞۩๑.
๑۩۞۩๑.Admin.๑۩۞۩๑.
manhdao508

Huy chương : giup' em phat!! 3410
Birthday : 05/08/1992

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptyTue Dec 08, 2009 5:12 pm

Khả năng cao là bị Virus. Thử cập nhật bản antivirus nào mới xem.
nhà chú mà có mạng, Anh share cho 1 bản hack cho Update thường xuyên
https://vungdatcuagio.forumvi.com
long_davines
♣Ma Vương I♣
♣Ma Vương I♣
long_davines

Birthday : 28/10/1992

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptyTue Dec 08, 2009 5:58 pm

có 2 cách xử lí:
1.đập bỏ usb
2.đập bỏ máy tính
Razz
JayLee
๑۩۞۩๑.Admin.๑۩۞۩๑.
๑۩۞۩๑.Admin.๑۩۞۩๑.
JayLee

Huy chương : giup' em phat!! 2810
Birthday : 10/02/1990

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptyThu Dec 10, 2009 8:59 am

Đập bỏ USB còn có lý, cái đó ít tiền hơn cả 1 cái PC Mad
>>zểnk<<
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣
>>zểnk<<

Birthday : 08/08/1993

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptySat Dec 12, 2009 3:22 pm

thak cac tien boi!! hjx chua kip sua thi e da cho no 1 pat vao tuong ket qua that lac wan!! may khac no nhan con rieng may em thi no hok them xuat hien Sad Sad
Mr_Lynk
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Mr_Lynk

Birthday : 18/06/1992

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptySat Dec 12, 2009 11:39 pm

Bạn có thể làm theo mấy cách trên cũng đc! Tớ cũng gặp trường hợp này rồi nên tớ có 2 cách đơn giản vãi.....mà không phải mệt óc gì cả........

Cách 1: dùng máy tính khác format lại USB ( chọn format chậm,ko nên chọn quick format)===> chủ yếu diệt trừ nguồn gốc virut và làm mới USB như lúc ban đầu! Rồi thử cắm vào máy của bạn xem sao! ==> chúc thành công!

Cách 2: Đơn giản hơn nhiều...Bởi vì bạn ko hề phải làm gì cả...==> Xin hãy mang máy tính ra quán sửa chữa!
http://danphuongclub.net
manhdao508
๑۩۞۩๑.Admin.๑۩۞۩๑.
๑۩۞۩๑.Admin.๑۩۞۩๑.
manhdao508

Birthday : 05/08/1992

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptySun Dec 13, 2009 10:21 am

cách 1 không khả thi vì USB nó ko có hiện Sad

Mà sao dạo này cậu ít tham gia forum thể Lynk
https://vungdatcuagio.forumvi.com
Mr_Lynk
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
Mr_Lynk

Birthday : 18/06/1992

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! EmptyMon Jan 25, 2010 11:31 pm

Hix! Ko biết em này đã giải quyết xong vụ USB này chưa!
Dạo này bận công việc quá giup' em phat!! 701387 ý mà! Nhưng tớ vẫn tham gia mà! Chỉ OL hơi muộn 1 chút! Vẫn cố gắng đạt được nhìu tích lũy lắm! giup' em phat!! 205350 Cái Box này tớ đề xuất với ADM mà chưa đóng góp được gì cả! Từ hôm nay chở đi sẽ cố gắng hơn nữa! Các đồng sự có gì hay post lên cùng chia sẻ nhé! giup' em phat!! 193506
http://danphuongclub.net
Sponsored content

giup' em phat!! Vide
Bài gửiTiêu đề: Re: giup' em phat!!   giup' em phat!! Empty

giup' em phat!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang