Vùng đất của gió
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Vùng đất của gió

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng Khách viếng thăm đến với Pet Shop
Kick vào đây để chọn mua cho mình con thú dễ xương nhất. Xem thông tin chi tiết ở đây
Chào mừng Khách viếng thăm đến với Shop Online
Kick vào đây để chọn mua những sản phẩm mình yêu thích.
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNguời gửiThời gian
Về chốn xưa............... Sun Oct 04, 2015 8:54 am
Hoài niệm.......................................................... Tue Sep 15, 2015 10:50 pm
Quét lá rơi Tue Sep 15, 2015 10:49 pm
Phủi bụi tí nào !!!! Tue Sep 15, 2015 10:47 pm
[Mr] Up ảnh thi Mr 4rum tại đây !!! Tue Sep 15, 2015 10:45 pm
Cốc cốc!!!! Có ai ở nhà không????? Tue Sep 15, 2015 10:44 pm
4rum và những mẫu chuyện theo thời gian!!! ...............Tình bạn! Mon Jun 16, 2014 9:07 pm
[L.Fool:x]- Eo fu Mon Jun 16, 2014 9:03 pm
[L.fool:x]. Chết :P :P !!! Fri Dec 06, 2013 7:53 pm
[L.fool:x]. Khy tôi bước đy !!! Wed Nov 13, 2013 10:06 pm
CHỜ......... Wed Nov 13, 2013 9:51 pm
thông báo...!!! Wed Nov 13, 2013 9:48 pm

Share | 

Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
I_COME_BACK_ST
♣ Ma Cấp II ♣
♣ Ma Cấp II ♣
I_COME_BACK_ST

Birthday : 12/01/1985

Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] Vide
Bài gửiTiêu đề: Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]   Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] EmptyThu May 19, 2011 9:01 am

Mỗi chúng ta, để yêu được một người và tìm được người yêu mình, có lẽ không phải là dễ. Đó là cả một quá trình dài và đầy thử thách. Với người này, việc chia tay và quên một người là chuyện không khó khăn gì. Nhưng với người khác, thì đó là cả một vấn đề không nhỏ.

Baiyu

Đó là khi bắt đầu một ngày mới, bạn học cách tự nhủ rằng với lòng: "Mình phải quên".
Đó là mỗi buổi sáng thức dậy, bạn học cách không nhắn tin, không gọi điện với người đó
Đó là khi tỉnh giấc, bạn tự lên kế hoạch cho mình luôn bận rộn với công việc, vui chơi, bạn bè, gia đình... để lấp đầy khoảng trống bỗng dưng được tạo ra ấy.
Và đó là khi một ngày bạn biết, bạn phải bước đi một mình.

Rồi sẽ có lúc bạn cân bằng được cuộc sống của mình với những thói quen và niềm vui đang dần mở ra xung quanh. Bạn vui mừng trong chốc lát và thầm nghĩ: "Hình như mình đang dần quên được rồi". Nhưng rồi sẽ có một ngày, một đêm, một giây phút nào đó, lòng bạn bỗng chùn lại và một nỗi nhớ cồn cào không thể che giấu bao vây bạn. Bạn lại thất vọng và thừa nhận "Thì ra mình hoàn toàn chưa quên được". Bạn vật vã và dường như kiệt sức sau những cố gắng tưởng như vô ích kia.

Đừng vội nản chí... đừng vội tự trách mình đã quá yếu đuối.

Vì chỉ có tình yêu thật sự mới làm bạn khó quên như thế.
Và tình yêu đó quá đẹp để bạn phải nhớ đến như vậy.
Vậy tại sao bạn không vui mừng rằng: "Đã có lúc bạn có một tình yêu đẹp vô cùng". Trên thế gian không phải ai cũng may mắn tìm được tình yêu và cũng không phải ai cũng từng có diễm phúc trải qua một mối tình đẹp, nếm trải những vui buồn đắng cay trong tình yêu.

Để có thể yêu, người ta cũng cần có cái gọi là "duyên". Đừng nghĩ rằng bạn thật không may khi đánh mất tình yêu, mà hãy nhủ rằng bạn đã may mắn biết bao khi đang giữ cho mình những kỷ niệm khó quên mà không phải ai cũng có. Và hãy hãnh diện rằng... bạn từng một lần "yêu" và đã biết "thế nào là yêu".

Đừng níu kéo khi chữ "duyên" kia thật sự đã không còn.

Bạn đã cố gắng... không ai phủ nhận điều đó.
Càng cố gắng... khi không thành... có lẽ bạn sẽ càng mệt mỏi.
Hãy để mọi chuyện tự nhiên. Rồi thời gian sẽ là bạn đồng hành giúp bạn.
Bởi thời gian là vô cùng vô tận, nên bạn đừng lo rằng bạn sẽ thiếu thời gian để làm điều mình muốn.

Dù có là một năm, 5 năm, hay thậm chí là 10 năm...
Tin rằng bạn sẽ làm được... bạn sẽ quên được.
Và cũng chính thời gian... sẽ giúp bạn tìm thấy một tình yêu mới cùng những cung bậc tình cảm riêng của nó.

Từ từ thôi nhé... bắt đầu tập gói những ký ức tình yêu đẹp đã có, cất nó thật kỹ vào một góc sâu trong tim.
Tập quan sát và cảm nhận những điều tốt đẹp trong cuộc sống.
Khám phá những điều mới mẻ vẫn đang diễn ra.
Cuộc sống là những trang sách đang chờ bạn mở ra và khám phá.

Kỷ niệm rồi sẽ chìm vào quá khứ như nó cần phải thế.

Rồi sau này dù có lần mở ra, tim bạn có thể vẫn bồi hồi nhưng nó sẽ không còn đau nhói.
Hãy nhớ điều này nhé...
"Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"
theloststar_94
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣
theloststar_94

Huy chương : Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] 7
Birthday : 03/10/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]   Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] EmptyThu May 19, 2011 10:09 am

khóc khóc khóc hức hay quá....hức hức...yêu chị lắm...đọc bài của chị e co thêm nhiều sức mạnh lắm...cảm ơn chị nhiều nha....bài viết rất hay
Sư tiểu : Thích Thổi Kèn
♣Ma Vương I♣
♣Ma Vương I♣

Huy chương : Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] 2810
Birthday : 01/05/1993
Đến từ : A10 is 4EVER.....Group 2 is HEROES....Table 2 is LOVE

Bài gửiTiêu đề: Re: Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]   Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] EmptyThu May 19, 2011 10:54 am

Gió lên sẽ làm lành vết thương....
Để lại trong ta một khoảng trống khó lấp....
Dù đã cố gắng tìm người lấp chỗ trống....
Nhưng càng lấp càng trống hơn
khóc khóc khóc khóc
I_COME_BACK_ST
♣ Ma Cấp II ♣
♣ Ma Cấp II ♣
I_COME_BACK_ST

Birthday : 12/01/1985

Bài gửiTiêu đề: Re: Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]   Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] EmptyThu May 19, 2011 10:57 am

Smile Vậy cứ để tự nhiên đi em, đừng cố gắng lấp chổ trống khi biết mình ko thể!
♣Ma Vương I♣
♣Ma Vương I♣

Huy chương : Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] 2810

Bài gửiTiêu đề: Re: Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]   Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] EmptyThu May 19, 2011 11:02 am

Tự nhiên sẽ ko thể khi mình nhìn thấy người ta hàng ngày
lòng đau đâu dám nói
Sad Sad Sad Sad
theloststar_94
♣Ma Vương♣
♣Ma Vương♣
theloststar_94

Huy chương : Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] 7
Birthday : 03/10/1994

Bài gửiTiêu đề: Re: Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]   Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] EmptyThu May 19, 2011 11:10 am

vậy nếu ngày ngyaf nhìn thấy ng mình yêu mà không thể với tới dc thì sao..còn đau hơn nhiều
♣Ma Vương I♣
♣Ma Vương I♣

Bài gửiTiêu đề: Re: Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]   Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] EmptyThu May 19, 2011 11:13 am

Không thể nói đc gì Sad Sad Sad Sad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]   Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94] Empty

Học quên!Chúc các bé 1 ngày vui vẻ![đặc biệt tặng theloststar_94]

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang